22/04/2021

అమెరికా అధ్యక్షుడు బైడెన్​ ఆఫీసులో చందమామ రాయి ‘143’!

1972 డిసెంబర్ 19.. ఓ అపురూపమైన ఘట్టం ఆవిష్కృతమైన రోజు అది. చంద్రుడి రాతి నమూనాలను భూమి మీదకు అపోలో 17 తీసుకొచ్చిన రోజు. అప్పటి నుంచి ఆ రాయిని నాసా భద్రంగా దాచి పెట్టింది. 2,819 గ్రాముల (2.8 కిలోలు) బరువున్న రాయిని చిన్న ముక్కలుగా కోసింది. అందులో ఒక రాయి ‘143’. ఇప్పుడు దీని గురించి ప్రస్తావన ఎందుకంటే.. ఆ చందమామ రాతి ముక్కను అమెరికా అధ్యక్షుడు జో బైడెన్ తన ఓవల్ ఆఫీసులో పెట్టించారు మరి.

మునుపటి తరాల లక్ష్యాలు, సాధించిన విజయాలు ఎంతటి మహోన్నతమైనవో అందరికీ చాటి చెప్పేందుకు బైడెన్ 333 గ్రాములున్న ఆ రాయిని తెప్పించి పెట్టించారు. అంతేగాకుండా నాసా చేపట్టబోతున్న తదుపరి జాబిల్లి, అంగారక ప్రయోగాలకు మద్దతుగా కూడా దానిని అధ్యక్షుడు తెప్పించుకున్నారని నాసా చెప్పింది. ‘143’ని బెన్ ఫ్రాంక్లిన్ చిత్రపటానికి పక్కన ఏర్పాటు చేసిన బుక్ కేస్ కింది షెల్ఫ్ లో ఓ గ్లాస్ కేసులో పెట్టారు.

కాగా, చందమామ రాయిని ఆఫీసులు పెట్టించుకున్నందుకు అధ్యక్షుడు బైడెన్ కు స్మిత్సోనియన్ నేషనల్ ఎయిర్ అండ్ స్పేస్ మ్యూజియం డైరెక్టర్ ఎలెన్ స్టోఫాన్ కృతజ్ఞతలు చెప్పారు. కాగా, ఈ రాతి నమూనా చంద్రుడి నమూనాల్లోనే అత్యంత విశిష్టమైనదని నాసా ప్రతినిధి చెప్పారు. కాగా, వైట్ హౌస్ లో పెట్టడానికి ముందు ‘143’ని బెర్లిన్ లోని జెర్మన్ మ్యూజియం ఆఫ్ టెక్నాలజీలోనూ ప్రదర్శనకు పెట్టడం విశేషం.

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com
error: Sorry You Cant copy this .. !!
%d bloggers like this: