సీఆర్పీఎఫ్ సూచనలతో బైక్ అంబులెన్స్ ను అభివృద్ధి చేసిన డీఆర్డీఓ

సీఆర్పీఎఫ్ సూచనలతో బైక్ అంబులెన్స్ ను అభివృద్ధి చేసిన డీఆర్డీఓ

దేశ రక్షణ నిమిత్తం ఆయుధాలు రూపొందించే డిఫెన్స్ రీసెర్చ్ అండ్ డెవలప్ మెంట్ ఆర్గనైజేషన్ (డీఆర్డీఓ) ప్రజా ఉపయోగ ఆవిష్కరణలకు కూడా ప్రాధాన్యమిస్తోంది. తాజాగా డీఆర్డీఓ పరిశోధకులు ఓ బైక్ అంబులెన్స్ ను రూపొందించారు. సీఆర్పీఎఫ్ సూచనల మేరకు ఈ బైక్ అంబులెన్స్ ను అభివృద్ధి చేశారు. ఈ బైక్ అంబులెన్స్ ను మావోయిస్టు ప్రభావిత అటవీప్రాంతాల్లోనూ, కొండ ప్రాంతాల్లోనూ వినియోగించేందుకు అనువుగా మలిచారు. భద్రతా బలగాల్లో ఎవరైనా గాయపడితే అత్యవసర పరిస్థితుల్లో వారిని తరలించేందుకు ఈ బైక్ అంబులెన్స్ లు ఉపయోగిస్తారు. రాయల్ ఎన్ ఫీల్డ్ బైకులకు మార్పులు, చేర్పులు చేసి ఒక వ్యక్తిని సురక్షితంగా ఆసుపత్రికి తరలించేలా రూపుదిద్దారు. ఇప్పటికే వీటిని పలు ప్రాంతాల్లో ప్రయోగాత్మకంగా పరిశీలించారు.

Leave a Reply

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com
error: Sorry You Cant copy this .. !!
%d bloggers like this: