సూర్యుడి దక్షిణార్ధ గోళంలో రెండు అయస్కాంత ఫిలమెంట్ల విస్ఫోటనం

సూర్యుడి దక్షిణార్ధ గోళంలో రెండు అయస్కాంత ఫిలమెంట్ల విస్ఫోటనం

సూర్యుడి దక్షిణార్ధ గోళంలో రెండు అయస్కాంత ఫిలమెంట్లు విస్ఫోటనం చెందాయ‌ని, దీని ప్ర‌భావం అంతరిక్ష వాతావరణంపై ప‌డ‌వ‌చ్చ‌ని అమెరికా అంతరిక్ష సంస్థ నాసా తెలిపింది. ఈ నెల 2వ తేదీన ఈ విప్ఫోట‌నం సంభ‌వించింద‌ని పేర్కొంది. పేలుళ్ల కార‌ణంగా ఎన్నో ఉద్గారాలు అంతరిక్షంలో వెలువడ్డాయ‌ని తెలిపింది.

వాటిల్లో కొన్ని భూమిని కూడా ఢీ కొట్టే అవ‌కాశం ఉందని చెప్పింది. ఈ కార‌ణం వ‌ల్లే భూమిపై రేడియో, అయస్కాంత తరంగాల‌పై ప్ర‌తికూల ప్ర‌భావం ప‌డే అవ‌కాశం ఉన్న‌ట్లు తెలిపింది. ప్లాస్మా, అయస్కాంత తరంగాలు పేలడాన్ని కరోనిల్‌ మాస్‌ ఎజెక్షన్ అని పిలుస్తారు.

ఆ రెండింటి బరువు బిలియన్‌ టన్నుల్లో ఉంటుంది. మొదటి సీఎంఈ మెల్లిగా, రెండో సీఎంఈ సూర్యుడి నుంచి వేగంగా ప్ర‌యాణిస్తుంటుంది. ఆయా ఉద్గారాలకు అయస్కాంత శక్తి కూడా ఉంటుంది. దీంతో ఆ ప్ర‌భావం రేడియో, అయ‌స్కాంత త‌రంగాల‌పై ప‌డే అవ‌కాశం ఉంది. సూర్యుడి నుంచి ఆ ఉద్గారాలు దూరం వెళ్లే కొద్దీ వాటి సైజులు పెద్దవిగా అవుతాయ‌ని శాస్త్ర‌వేత్త‌లు చెప్పారు.

Leave a Reply

Social Media Auto Publish Powered By : XYZScripts.com
error: Sorry You Cant copy this .. !!
%d bloggers like this: